જમીન વેંચી, બેન્કમાંથી લોન લઈ આ એકલા વ્યક્તિએ 2.5 કરોડના ખર્ચે બદલી નાખી ગામની તસ્વીર રાજકારણીઓ પણ શરમાવા લાગ્યા

Story

ઉત્તરપ્રદેશના એટામાં એક વ્યક્તિએ પોતાની કમાણીના કરોડો રૂપિયા ખર્ચીને ગામનો ચહેરો બદલી નાખ્યો છે. આ વ્યક્તિએ ગામના લોકોના કલ્યાણ માટે જમીન દાન કરી હતી. બેંકમાંથી લાખો રૂપિયાની લોન લીધી અને તેને પણ ગામ માટે વાપરી.

રામગોપાલ દીક્ષિત એટાના હૈદરપુર ગામના છે. તેમણે પોતાનું ગામ વિકસાવવાનો સંકલ્પ કર્યો. તેમણે પોતાના 2.5 કરોડ રૂપિયા ખર્ચ કરીને ગામનો વિકાસ કર્યો. ઉદ્ઘાટનમાં આવેલા અલીગઢના કમિશનર પણ તે જોઈને સ્તબ્ધ થઈ ગયા હતા.

રામગોપાલ અભ્યાસ કર્યા બાદ દિલ્હી આવી ગયા હતા. ત્યાં ધંધો શરૂ કર્યો, જે સારી રીતે ચાલ્યો. ઘણા વર્ષો પછી જ્યારે તે ગામમાં આવ્યો ત્યારે તેણે જોયું કે ગામનો દેખાવ હજી પણ એવો જ છે. શહેર તરફ જવાનો રસ્તો હજી પણ રફ હતો. ગલીઓની સ્થિતિ ખરાબ હતી. ગામમાં પાક્કુ ઘર પણ નહોતું.

રામગોપાલે તેનો વિકાસ કરવાનું મન બનાવી લીધું. ગામના વડીલો સાથે વાત કરતાં પૈસાની સમસ્યા સામે આવી હતી. એવામાં તેમણે પોતાના પૈસાથી શહેરથી ગામ સુધી આવવાનો રસ્તો અને ગામની કાચી ગલીઓને રિપેર કરાવ્યા. કોમ્યુનિટી પાર્ક બનાવ્યો. પાક્કા ઘર અને કોમ્યુનિટી હોલ માટે પોતાની જમીન દાનમાં આપી દીધી. પ્રાથમિક શાળામાં શૌચાલયનું નિર્માણ કરાવ્યું.

રામગોપાલ કહે છે કે, મેં ગરીબીથી માંડીને અહીં સુધીની સફર નક્કી કરી છે. કોઈક રીતે બાળપણમાં જીવન નિર્વાહ કર્યુ. હવે ભગવાને કંઈક આપ્યું છે તેથી હું તે ગામ માટે કરી રહ્યો છું. પોતાના અંગત પૈસાથી ઘરોમાં પાણીનું કનેક્શન કરાવ્યું. સ્મશાનગૃહનું પણ નિર્માણ કરાવ્યું.

રામગોપાલના જણાવ્યા અનુસાર, તેમણે આ તમામ વિકાસ કાર્યોમાં 2.5 કરોડ રૂપિયા ખર્ચ કર્યા છે. 65 લાખ રૂપિયા બેંકમાંથી લોન પર લેવા પડ્યા હતા. તેઓએ ગામમાં અનેક પાક્કા મકાનોનું નિર્માણ કરાવ્યું.

વિકાસ કાર્યોના જોવા માટે પહોંચેલા અલીગઢના કમિશનર ગૌરવ દયાળ સ્તબ્ધ થઈ ગયા હતા. તેમણે કહ્યું ફક્ત એક વ્યક્તિએ આખા ગામને બદલી દીધું. તેના જેટલા વખાણ કરીએ એટલા ઓછા છે. આવા જ વ્યક્તિ દેશ બદલી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.