જમીન પર બેસીને ગરીબ ખેડૂત દાદા સાથે વાત કરવા લાગ્યા કલેક્ટર, અધિકારીની સાદગી જોઈને નેતાઓ પણ શરમાઈ ગયા

Story

સામાન્ય રીતે મોટા અધિકારીને મળવુ સામાન્ય માણસ માટે ખૂબ અઘરુ છે. પરંતુ તાજેતરમાં એક એવી ઘટના બની છે કે જ્યા એક કલેક્ટર અધિકારી નાનકડા ગામડામાંથી પસાર થઈ રહ્યા હતા તે દરમિયાન પોતાની કારનો કાફલો ઉભો રખાવીને રસ્તા પર બેસેલા વડીલો સાથે જમીન પર બેસીને વાતચીત કરવા લાગ્યા હતા.

એવું કહેવાય છે કે પદ, પ્રતિષ્ઠા અને સંપત્તિ તેમની સાથે અભિમાન લાવે છે, પરંતુ ઘણા અધિકારીઓ છે જે આને નકારે છે. જમીન સાથે સંબંધિત આવા જ એક IAS ની તસવીર સોશિયલ મીડિયા પર લોકોના દિલ જીતી રહી છે. આ તસવીર જુબાની ભરી રહી છે કે એક IAS અધિકારીને પણ જમીન સાથે જોડાઈને શકાય છે.

આ તસવીરમાં તમે એક IAS અધિકારીને ગામના વડીલ સાથે જમીન પર બેસીને હસતા જોઈ શકો છો. આવા ચિત્રો ભાગ્યે જ જોવા મળે છે. આ તસવીર IAS અધિકારી રમેશ ઘોલાપની છે. જ્યારે તેણે ટ્વિટર પર લોકો સાથે આ તસવીર શેર કરી, ત્યારે દરેક તેની સાદગીના ચાહક બની ગયા.

આઈએએસ અધિકારી રમેશ ઘોલાપે પોસ્ટ કરેલી આ ત્રણ તસવીરોમાં IAS અધિકારીની સાદગીની સંપૂર્ણ વાત જોવા મળે છે. તે પોતાની લાલ બતી વળી ઇનોવા કાર પરથી નીચે ઉતર્યા અને ગામના એક વડીલ પાસે જાય છે અને તેની સાથે જમીન પર બેસીને તેની સાથે વાત કરવાનું શરૂ કરે છે.

તસવીરમાં IAS રમેશ ઘોલાપ વૃદ્ધો સાથે હસતા જોવા મળી રહ્યા છે. આ દરમિયાન આઈએએસ અધિકારીના બોડીગાર્ડ બંનેને કારમાં બેસીને જોઈ રહ્યા છે. IAS ની આ સરળ દરિયાદિલ જીતી લેતી તસવીરો હાલ સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ વાયરલ થઈ રહી છે.

ટ્વિટર પર આ તસવીરો શેર કરતાં IAS રમેશે ટ્વીટના કેપ્શનમાં લખ્યું કે, મને સરળ ગામડાનુ જીવન જીવવાનો અનુભવ છે, મારી જમીન સાથે મજબૂત પકડ છે કારણ કે અમે માર્બલ પર પગ લપસતા જોયા છે.

મહારાષ્ટ્રના સોલાપુર જિલ્લાના વારસી તાલુકાના મહાગાંવમાં રહેતા રમેશ ઘોલાપના પિતા સાઈકલ રિપેરિંગની દુકાન ચલાવતા હતા. તેની આર્થિક સ્થિતિ એટલી ખરાબ હતી કે રમેશને તેના કાકાના ઘરે બીજા ગામમાં અભ્યાસ કરવો પડ્યો. એક બાળક તરીકે તેનો એક પગ પોલિયોથી પ્રભાવિત હતો. પરંતુ તેનો આત્મા હંમેશા સાચો હતો. માતા બંગડીઓ વેચીને ઘર ચલાવતી હતી. બાળપણમાં રમેશ પોતે તેની માતા સાથે બંગડીઓ વેચતો હતો અને લોકોને બંગડીઓ ખરીદવા માટે અવાજ લગાવતો હતો.

બાદમાં તેની મહેનતથી તેનું ભવિષ્ય અને ઘરની સ્થિતિ બંને બદલાઈ ગઈ. 2010 માં રમેશ પોતાના પ્રથમ પ્રયાસમાં UPSC પાસ કરી શક્યો ન હતો પરંતુ 2011 માં તેને ઓલ ઇન્ડિયા 287 મો ક્રમ મળ્યો અને તે આઈએએસ અધિકારી બન્યો.

જ્યારે કોઈ એવો વ્યક્તિ જે એકદમ ગરીબી અને સાદગીભર્યા જીવનમાથી આગળ આવે છે ત્યારે તે બીજા લોકોનુ પણ વિચારે છે. વ્યક્તિ ભલે ગમે તેટલો મોટો થઈ જાય પરંતુ તેણે પોતાનો ભૂતકાળ ન ભૂલીને સંપત્તિનો અહંકાર લાવ્યા વિના જમીન સાથે જોડાયેલુ રહેવુ જોઈએ તે આ આઈએએસ અધિકારી સૌને શીખવે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.