નવા વર્ષના દિવસે કેદારનાથ જશે પ્રધાનમંત્રી નરેન્દ્ર મોદી, આ રીતે શણગારવામાં આવ્યું છે ભગવાન શિવનુ કેદારનાથ

India

પ્રધાનમંત્રી નરેન્દ્ર મોદી 5 નવેમ્બરે બેસ્ટ વર્ષના દિવસે કેદારનાથની મુલાકાત લેશે. પ્રધાનમંત્રી નરેન્દ્ર મોદીની મુલાકાત પહેલા કેદારનાથમાં તૈયારીઓ પૂરજોશમાં ચાલી રહી છે. દિવાળીના અવસર પર કેદારનાથ મંદિરને 8 ક્વિન્ટલ ફૂલોથી શણગારવામાં આવ્યું છે. પીએમ મોદી કેદારનાથ મંદિરમાં પ્રાર્થના કરશે અને ત્યારબાદ શ્રી આદિ શંકરાચાર્યની સમાધિનું ઉદ્ઘાટન કરશે અને શ્રી આદિ શંકરાચાર્યની મૂર્તિનું અનાવરણ કરશે.

પ્રધાનમંત્રી નરેન્દ્ર મોદી કેદારનાથ ધામમાં બે કલાક જેટલો સમય રોકાશે. પ્રધાનમંત્રી નરેન્દ્ર મોદી આ મુલાકાત દરમિયાન લોકોને સંબોધિત પણ કરશે. કેદારનાથ આવેલા એક ભક્તે જણાવ્યું હતું કે, વર્ષ 2013 પછી પ્રધાનમંત્રી નરેન્દ્ર મોદીએ આ સ્થાન પર ઘણા વિકાસ કાર્યો કર્યા છે. હું ઇચ્છું છું કે કેદારનાથમાં કેટલીક હોટલો પણ બનાવવામાં આવે.

અન્ય એક ભક્તે કહ્યું હતું કે, હું 2011 થી દર વર્ષે કેદારનાથ આવું છું. વર્ષ 2013 પછી અહીં ઘણો વિકાસ થયો છે. લોકોને રોજગારી પણ મળી રહી છે. વડાપ્રધાન કાર્યાલયના જણાવ્યા અનુસાર, પીએમ મોદી સંગમ ઘાટના પુનઃવિકાસ, પ્રાથમિક સારવાર અને પ્રવાસી સુવિધા કેન્દ્ર, એડમિન ઓફિસ અને હોસ્પિટલ, બે ગેસ્ટ હાઉસ, પોલીસ સ્ટેશન, કમાન્ડ એન્ડ કંટ્રોલ સહિત 180 કરોડ રૂપિયાના વિવિધ પ્રોજેક્ટનો શિલાન્યાસ કરશે. આ સિવાય તેમા મંદાકિની અસ્થાપથ કતાર વ્યવસ્થાપન અને તેમાં રેઈન શેલ્ટર અને સરસ્વતી નાગરિક સુવિધા ભવનનો સમાવેશ થાય છે.

પ્રધાનમંત્રી નરેન્દ્ર મોદી સરસ્વતી અસ્થાપથની કામગીરીની પણ સમીક્ષા કરશે. તેઓ ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર પ્રોજેક્ટ્સનું ઉદ્ઘાટન પણ કરશે. જે હાલમાં જ પૂર્ણ થઈ ગયુ છે. જે બાદ સરસ્વતી રિટેનિંગ વોલ અસ્થાપથ અને ઘાટ, મંદાકિની રિટેઈનિંગ વોલ અસ્થાપથ, તીર્થ પુરોહિત હાઉસ અને મંદાકિની નદી પર ગરુડ ચટ્ટીનું ઉદ્ઘાટન કરવામાં આવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.