ઓફિસમાં વર્ષોથી પડ્યું લાવારિસ બેગ, ખોલીને જોયું તો નીકળ્યા દોઢ કરોડ રૂપિયા

World

પૈસાની જરૂર કોને નથી હોતી. દરેક વ્યક્તિ ઇચ્છે છે કે તેને સખત મહેનત કરતાં વધુ પૈસા મળે. જો દોઢ કરોડ રૂપિયા લાવારિસ પડેલા હોય તો તેને તેમના હાથમાંથી કોણ જવા દે. પરંતુ અમેરિકામાં 15 મિલિયન ડોલર રોકડથી ભરેલું બોક્સ એક વર્ષ સુધી લાવારિસ રહ્યું હતું, પરંતુ કોઈએ તેની નોંધ લીધી ન હતી. લગભગ એક વર્ષ પહેલાં અમેરિકાના ન્યૂયોર્કની સિટી કોલેજના પ્રોફેસર ડો. વિનોદ મેનનને આ બોક્સ મળ્યું હતું. તે તેની ઓફિસમાં તે રોકડ પૈસાથી ભરેલું બોક્સ જોઈને સ્તબ્ધ થઈ ગયા. આ બોક્સ 1,80,000 ડોલર એટલે કે દોઢ કરોડ રૂપિયાથી વધુની રોકડથી ભરેલું હતું.

હકીકતમાં આ જ કોલેજના ભૂતપૂર્વ વિદ્યાર્થીએ આ રોકડ ભરેલી બેગ અહીં છોડી દીધી હતી. એક સમયે આ કોલેજના વિદ્યાર્થીએ એક અનામી વ્યક્તિએ કોલેજમાં આટલી રોકડ છોડવાનું કારણ સમજાવતો પત્ર પણ રોકડ સાથે મૂક્યો હતો. તેમણે પત્રમાં એ પણ ઉલ્લેખ કર્યો હતો કે તેમણે કોને પૈસા મોકલ્યા હતા.  

એક ન્યુઝ એજન્સીએ અહેવાલ આપ્યો હતો કે, પ્રોફેસર વિનોદ મેનનને ગયા મહિને તેમની ઓફિસમાં રોકડ ભરેલું બોક્સ મળ્યું હતું. લગભગ દોઢ કરોડ રૂપિયાની રોકડથી ભરેલું આ બોક્સ નવેમ્બર, 2020 માં પ્રોફેસરની ઓફિસમાં મળી આવ્યું હતું. કોરોના સંકટને કારણે કોલેજ બંધ થવાને કારણે બોક્સ કોઈની નજરમાં આવ્યું ન હતું. પ્રોફેસર મેનનને પણ આશ્ચર્ય થયું કે કરોડો રૂપિયાથી ભરેલું આ બોક્સ તેમની ઓફિસમાં લાવારિસ હાલતમાં હતું. 

આ બોક્સમાં પ્રોફેસર વિનોદને એક પત્ર મળ્યો હતો. જેમાં જણાવ્યું છે કે જે વ્યક્તિએ કેશ બોક્સ કોલેજના સરનામાં પર મોકલ્યું હતું. તે આ જ કોલેજનો વિદ્યાર્થી હતો અને તેણે વિનોદ મેનન સાથે અભ્યાસ કર્યો હતો. ચિઠ્ઠીમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે તેણે આ કોલેજમાંથી સારું શિક્ષણ મેળવ્યું છે અને ઇચ્છે છે કે અન્ય વિદ્યાર્થીઓ આ કોલેજમાંથી સારું શિક્ષણ મેળવે. તેથી જ તેણે પૈસા કોલેજમાં દાન તરીકે મોકલ્યા છે. 

બોક્સ મોકલનાર વિદ્યાર્થીએ સિટી કોલેજમાંથી ભૌતિકશાસ્ત્ર અને ગણિતમાં સ્નાતકની ડિગ્રી મેળવી હતી. ત્યારબાદ ભૌતિકશાસ્ત્રમાં એમએ અને પછી ભૌતિકશાસ્ત્રમાં ડબલ પીએચડી મેળવ્યું હતું. રોકડ ભરેલી પેટી મોકલનાર વિદ્યાર્થીએ પત્રમાં ભૌતિકશાસ્ત્ર અને ગણિતના અભ્યાસ માટે જુનિયર અને સિનિયર વિદ્યાર્થીઓને મોકલેલા પૈસાનો ઉપયોગ કરવાની ઇચ્છા વ્યક્ત કરી છે. આર્થિક તંગીના કારણે અભ્યાસ કરવામાં અસમર્થ વિદ્યાર્થીઓને તેમણે પૈસા મોકલ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.