24 વર્ષના એ કોલેજ ડ્રોપઆઉટ યુવાનની કહાની, જેણે માત્ર એક મહિનામાં બીટકોઈન માંથી સાડા નવ કરોડ રૂપિયા કમાઈને ધૂમ મચાવી દીધી

World

શેરબજાર બાદ હવે ક્રિપ્ટોકરન્સી એવું માર્કેટ બની રહ્યું છે જ્યાં દરરોજ અનેક લોકો ડૂબી જાય છે, જ્યારે બીજી તરફ રાતોરાત ઘણા લોકોનું ભાગ્ય બદલાઈ જાય છે. બિટકોઈનને આ ક્રિપ્ટોકરન્સી રેસનો સૌથી મજબૂત ઘોડો માનવામાં આવે છે. ક્યાંક ખોટ છે તો ક્યાંક ફાયદો છે, જેના કારણે આ ક્રિપ્ટોકરન્સી વિશે લોકોના અલગ અલગ મંતવ્યો છે.

એક તરફ લોકો તેની ટીકા કરી રહ્યા છે, તો બીજી તરફ એવા લોકો પણ છે જેણે બિટકોઈનના આધારે એક જ મહિનામાં કરોડોની કમાણી કરી છે. આ એક કૉલેજ ડ્રોપ આઉટ વ્યક્તિની કહાની છે જેણે એક મહિનામાં 1.3 મિલિયન ડોલર એટલે કે બીટકોઈનમાંથી 9,67,73,300 કરોડ રૂપિયા કમાયા છે. આ તગડી કમાણીના કારણે આ વ્યક્તિ આજે દુનિયાભરમાં ચર્ચાનો વિષય બની ગયો છે. માહિતી અનુસાર આ કામ અમેરિકાના ટેક્સાસના ઓસ્ટિનમાં રહેતા 24 વર્ષીય જોન પૌલે કર્યું છે.

જ્હોને સૌપ્રથમ વર્ષ 2012 માં લગભગ 1 લાખ રૂપિયાના બિટકોઈન ખરીદીને ક્રિપ્ટોકરન્સીમાં રોકાણ કરવાનું શરૂ કર્યું હતું. એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે જ્હોનની આ નોટોથી ભરેલી સફર સ્કૂલના એક ટાસ્ક પછી શરૂ થઈ હતી. વાસ્તવમાં જ્હોન તે દિવસોમાં સ્કૂલમાં હતો જ્યારે એકવાર જોનના અંગ્રેજી શિક્ષકે તેને બિઝનેસ પ્લાન બનાવવાનું કામ સોંપ્યું.

આ બિઝનેસ પ્લાન પૂરો કર્યા બાદ તેણે ગ્રાફિક કાર્ડ ખરીદવાનું શરૂ કર્યું. જે બાદ તેણે આ સેટઅપ પોતાના ઘરમાં ચલાવવાનું શરૂ કર્યું. તો આ રીતે શાળાના કાર્ય પછી જ્હોનના મગજમાં બિટકોઈન માઈનિંગ સુવિધા સ્થાપિત કરવાનો વિચાર આવ્યો. શાળામાં હતા ત્યારે, જ્હોન પૈસા કમાવવાનું શીખ્યો. તે પરિવારના સભ્યો સાથે ભણવાનું બહાનું કરીને ઓનલાઈન ગેમ રમતો હતો. તે આ ઓનલાઈન ગેમ્સમાંથી સારા પૈસા કમાઈ લેતો હતો, જે તેને ખૂબ ગમતું હતું.

આ પછી વર્ષ 2017 માં જ્હોને તેના ઘરના ભોંયરામાં કમ્પ્યુટરની મદદથી ‘બિટકોઇન માઇનિંગ ફેસિલિટી સેટ અપ’ બનાવી. આ સેટઅપમાં કોયડાઓ ઉકેલ્યા પછી નવા બિટકોઇન્સ બનાવી શકાય છે. આ દરમિયાન તે નોર્થ કેરોલિના યુનિવર્સિટીમાં અભ્યાસ કરી રહ્યો હતો, પરંતુ તેને અભ્યાસમાં રસ નહોતો.

તે ક્રિપ્ટો કરન્સીને સમજવામાં પોતાનો બધો સમય પસાર કરવા માંગતો હતો. આવી સ્થિતિમાં તેણે કોલેજ છોડી અને મનથી કામ કરવાનું શરૂ કર્યું. ઘણા માતા પિતા તેમના પુત્રના આવા કૃત્ય પર ગુસ્સે થયા હશે, પરંતુ જ્હોન આ બાબતમાં નસીબદાર હતો અને તેના માતા-પિતાએ તેને આ કામમાં ન માત્ર મદદ કરી પરંતુ તેને પ્રોત્સાહન પણ આપ્યું.

તેનો ધંધો ચાલ્યા પછી જ્હોને માઈનિંગ રિગ્સ ઓનલાઈન વેચવાનું શરૂ કર્યું. તેની સફળતા જોઈને તેના મિત્રો પણ તેની સાથે જોડાયા. હાલમાં જ્હોન 1300 કોમ્પ્યુટરની મદદથી અમેરિકાના આયોવામાં પોતાનું ક્રિપ્ટો ઓપરેશન ચલાવીને દરરોજ 40,000 ડોલર એટલે કે લગભગ 29 લાખ રૂપિયા કમાઈ રહ્યો છે.

તેમની સંપત્તિ એટલી હદે વધી રહી છે કે હવે તેમની પાસે તમામ લક્ઝરીની સાથે ઘણી મોંઘી કારોનો સંગ્રહ છે. જ્હોન હવે ચર્ચામાં છે, કારણ કે તેણે માત્ર એક મહિનામાં બિટકોઈનથી લગભગ 9,67,73,300 કરોડ રૂપિયાની કમાણી કરી છે. લોકો સોશિયલ મીડિયામાં આ છોકરાની ખુબ ચર્ચા કરી રહ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.