માત્ર 19 મહિનાના આ ગુજરાતી બાળકે બનાવ્યો અનોખો વર્લ્ડ રેકોર્ડ, જાણીને તમને પણ લાગશે નવાઈ

Gujarat

આપણે અવાર નવાર વલ્ડ રેકોર્ડ વિષે સાંભળીએ છીએ. પરંતુ આવું પહેલીવાર સાંભળ્યું હશે કે માત્ર 19 મહિનાના બાળકે વલ્ડ રેકોર્ડ બનાવ્યો હોય. ગુજરાતના આ બાળક વિષે સૌ કોઈ ચર્ચા કરી રહ્યા છે. સોશિયલ મીડિયામાં આ બાળકે ધૂમ મચાવી છે. લોકો આ બાળકની ખુબ ચર્ચા કરી રહ્યા છે.

ગુજરાતના ભરૂચ જિલ્લામાં રહેતા આ બાળકનું નામ આર્યન અજય ઉપાધ્યાય છે. આ બાળકે પાસે એક અદભુત કળા છે. જેના કારણે આ બાળકે વલ્ડ રેકોર્ડ બનાવ્યો છે. આ બાળકની ઉંમર માત્ર 19 મહિનાની છે. આ બાળકે નાની ઉંમરમાં માત્ર 45 સેકન્ડમાં 16 રંગો ઓળખીને વલ્ડ રેકોર્ડ બનાવ્યો છે.

આર્યનને ઇન્ટરનેશનલ બુક ઓફ રેકોર્ડ્સ તરફથી પ્રમાણપત્ર અને મેડલ આપવામાં આવ્યો છે. નાની ઉંમરમાં આ બાળક પાસે ખુબ બુદ્ધિમતા છે. જેનાથી તે નાની ઉંમરમાં ઘણી બધી વસ્તુઓને ઓળખી શકે છે. આ બાળક ફળો, શાકભાજી, વાહન, પક્ષીઓ, પ્રાણીઓ વગેરેને એક ઝટકામાં ઓળખી શકે છે.

નાની વર્ષની ઉંમરે આ બાળકમાં ઘણી બધી ખૂબીઓ છે. આર્યન ત્રીસ કરતા વધારે વિરુદ્ધાર્થી બોલી શકે છે તેથી સાથે સાથે આર્યન ફાર્મ એનિમલ સાઉન્ડ પણ કાઢી શકે છે. આ બાળકમાં નાની ઉંમરમાં જેટલી ખૂબીઓ છે તેના વિષે ભાગ્યે જ તમે સાંભળ્યું હશે. આટલી નાનકડી ઉંમરમાં કોઈપણ બાળક આટલી બધી વસ્તુઓને ઓળખવામાં સક્ષમ ન હોઈ શકે.

ભરૂચમાં રહેતો આર્યન ખુબ જ હોશિયાર બાળક છે. માહિતી અનુસાર આર્યનને પુસ્તકોનો ખુબ શોખ છે. જેના કારણે આર્યને માત્ર પાંચ મહિનાની નાનકડી ઉંમરથી જ બધું શીખવાનું શરૂ કરી દીધું હતું. સામાન્ય રીતે આ ઉંમરમાં બાળકોને રમવા કુદવાનો શોખ હોય છે પરંતુ આર્યને માત્ર 19 મહિનાની ઉંમરે વલ્ડ રેકોર્ડ બનાવ્યો છે. જેથી તેની ખુબ ચર્ચા થઇ રહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.