જે કામ મુકેશ અંબાણી ન કરી શક્યા તે રતન ટાટાએ કરી બતાવ્યું, જાણીને તમને પણ થશે ગર્વ

Story

ભારતમાં આજના સમયમાં એવા ઓછા લોકો છે જેમના પર આખો દેશ ચાલે છે. આ કારણે વર્તમાન સમયમાં બધા તેને ઓળખે છે અને તેનું ખૂબ સન્માન કરે છે. દેશને ચલાવવાથી અમારો મતલબ એ છે કે જેઓ દેશની અર્થવ્યવસ્થાની સંભાળ રાખે છે અને તેનો વિકાસ કરે છે. જો સાદા શબ્દોમાં કહીએ તો જેઓ ભારતમાં સૌથી વધુ ટેક્સ ભરે છે.

ભારતમાં જ્યારે પણ અમીર વ્યક્તિની વાત આવે છે ત્યારે મુકેશ અંબાણીજીનું નામ સૌથી ઉપર આવે છે. કારણ કે મુકેશ અંબાણી ભારતના સૌથી ધનિક વ્યક્તિ છે જે ભારત સરકારને સૌથી વધુ ટેક્સ ચૂકવે છે. મુકેશ અંબાણી પછી જો કોઈ બિઝનેસમેનનું નામ આવે તો તે રતન ટાટા છે.

રતન ટાટા ભલે ભારતના સૌથી ધનિક વ્યક્તિ ન હોય, પરંતુ તેમ છતાં તેમનું સન્માન મુકેશ અંબાણી કરતા વધુ માનવામાં આવે છે. જો સરળ રીતે કહીએ તો રતન ટાટાજીને ભારતમાં મુકેશ અંબાણીની સરખામણીમાં વધુ સન્માન અને પ્રેમ મળે છે. હાલમાં રતન ટાટા સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ ચર્ચામાં છે.

કારણ કે હાલમાં જ સમાચાર આવ્યા છે કે જે કામ મુકેશ અંબાણીજી આજ સુધી નથી કરી શક્યા. તે કામ રતન ટાટાજી અને તેમની કંપનીએ કર્યું છે. જેના કારણે વર્તમાન સમયમાં દરેક જગ્યાએ માત્ર રતન ટાટાજીની જ વાત થઈ રહી છે. અમે તમને આગળ જણાવિશુ કે રતન ટાટાએ એવું શું કર્યું જે અંબાણી પણ ન કરી શક્યા.

રતન ટાટાને ભારતમાં ઘણું માન અને સન્માન આપવામાં આવે છે, જેના કારણે આજના સમયમાં આખી દુનિયા તેમને ઓળખે છે. રતન ટાટા આ દિવસોમાં સોશિયલ મીડિયા પર ચર્ચામાં છે. તમારી જાણકારી માટે તમને જણાવી દઈએ કે રતન ટાટાજી એક એવી કંપનીના માલિક બની ગયા છે જેને ભારતનું સૌથી મોટું ડિપાર્ટમેન્ટ માનવામાં આવે છે, જે ભારત સરકારને ઘણી આવક આપતી હતી.

રતન ટાટાજીને એર ઈન્ડિયાના માલિક બનાવવામાં આવ્યા છે અને ભારત સરકારે એર ઈન્ડિયાને ટાટા કંપનીને સોંપી દીધી છે. જેના કારણે વર્તમાન સમયમાં દરેક જગ્યાએ આ વાતોની ચર્ચા થઈ રહી છે. તમને જણાવી દઈએ કે ભારત સરકાર એર ઈન્ડિયાથી ઘણી કમાણી કરતી હતી અને હવે તેને રતન ટાટાજીને સોંપવામાં આવી છે.

અમે તમને આગળ જણાવીશું કે રતન ટાટાજી આનાથી કેટલી કમાણી કરશે અને એ પણ તમને જણાવીશું કે જ્યારે એર ઈન્ડિયા ખરીદી ત્યારે રતન ટાટા કેટલા ખુશ થયા છે. રતન ટાટા ભારતના સૌથી મોટા બિઝનેસ મેનમાંથી એક છે. તાજેતરમાં, થોડા દિવસો પહેલા સમાચાર આવ્યા હતા કે ભારત સરકાર એર ઈન્ડિયાને રતન ટાટાને સોંપવા જઈ રહી છે.

તમારી જાણકારી માટે તમને જણાવી દઈએ કે આજનો દિવસ એટલા માટે આવી ગયો છે કારણ કે થોડા સમય પહેલા જ રતન ટાટાએ પોતાના સોશિયલ મીડિયા એકાઉન્ટ પર એક સ્ટોરી મૂકી હતી, જેમાં તેમણે એર ઈન્ડિયાના પ્લેનનો ફોટો મૂક્યો હતો અને તેમાં વેલકમ બેક લખેલું હતું.

તમને જણાવી દઈએ કે રતન ટાટાજીએ વેલકમ બેક લખ્યું છે કારણ કે શરૂઆતમાં આ કંપની રતન ટાટાજીની હતી પરંતુ પછી ભારત સરકારે તેને ચલાવવાનું શરૂ કર્યું. પરંતુ એક વાત ફરી રતન ટાટાજી તેના માલિક બની ગયા. એક બિઝનેસ રિપોર્ટ અનુસાર જાણવા મળ્યું છે કે રતન ટાટાજી આ કંપનીમાંથી દરરોજ કરોડો રૂપિયાનો નફો કમાશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.