લગ્ન બાદ ઘરે આવેલી CRPS જવાનની વહુને સાસુએ આપી 11 લાખની કાર, કહ્યું વહુને દીકરીની જેમ સાચવીશ

India

અત્યાર સુધી તમે મોટા પ્રમાણમાં દહેજ આપવા અને લેવાના કિસ્સાઓ સાંભળ્યા કે જોયા હશે. પરંતુ આજે અમે તમને એવા સમાચાર બતાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે દહેજ લેનારાઓ માટે મોટી શીખ જ નહીં પરંતુ વહુને પોતાની દીકરી તરીકે રાખવાનું ઉત્તમ ઉદાહરણ પણ છે. એક એવા સાસુ જેમણે દહેજ વગર લગ્ન કરીને પછી પુત્રવધૂને કાર ગિફ્ટ કરીને મોટો દાખલો બેસાડ્યો છે.

આ સમાચાર ઝુંઝુનુના બુહાનાના છે. જ્યાં ખંડવા ગામમાં સાત ફેરા લઈને આવેલી એક પરિણીત મહિલાને તેની સાસુ દ્વારા 11 લાખ રૂપિયાની કાર ભેટમાં આપવામાં આવી હતી. જ્યારે દહેજ અને ધાર્મિક વિધિઓમાં એક નારિયેળમાં પણ ન લીધું હતું. આ પરિવાર ખંડવા ગામના રહેવાસી રામકિશનનો પરિવાર છે. રામકિશન પોતે સીઆરપીએફમાં એસઆઈ છે.

વાસ્તવમાં રામકિશનના એકમાત્ર પુત્ર રામવીરના લગ્ન અલવરના ગોહાના ગામની ઈન્શા સાથે થયા હતા. ઈન્શા બીએના બીજા વર્ષમાં અભ્યાસ કરે છે અને રામવીર પણ એમએસસી કરી રહ્યો છે. લગ્ન સમયે ઈન્શાના માતા પિતાએ તેમની દીકરીને ધામધૂમથી વિદાય આપી હતી. એટલું જ નહી રામકિશનના પરિવારને દહેજ પણ આપ્યું હતું. પરંતુ રામકિશને કહ્યું હતું કે તું તમારી દીકરી છે એ જ અમારે અમૂલ્ય સંપત્તિ છે.

રામકિશને કહ્યું કે તમારી દીકરી અમારા ઘરની વહુ છે એ જ અમારા માટે ખુશી છે. આ સિવાય કંઈપણની જરૂર નથી. જ્યારે ઈંશા સાત ફેરા લઈને ખંડવા ગામમાં પહોંચી ત્યારે તેના સસરા રામકિશન અને સાસુ કૃષ્ણાદેવીએ 11 લાખ રૂપિયાની બ્રેઝા કારની ચાવી વહુને આપી હતી. સાસુએ કહ્યું કે તેઓ ઘરે પુત્રવધૂને નહી પરંતુ પુત્રી લાવ્યા છે. જેનો પ્રેમ દીકરી જેવો હશે.

ઈન્શાએ તેને પોતાનું નસીબ ગણાવ્યું હતું. સૂરજગઢના ધારાસભ્ય સુભાષ પુનિયા પણ આ અવસર પર વર કન્યાને અભિનંદન આપવા પહોંચ્યા હતા. આ ક્ષણને સમાજનો સંદેશ આપતી ક્ષણ ગણાવતા તેમણે કહ્યું કે આવા સંદેશાઓ જ સમાજને દહેજ જેવી કુપ્રથામાંથી મુક્તિ અપાવશે. જ્યારે આપણે પુત્રવધૂઓને પુત્રીઓ તરીકે સમજવાનું શરૂ કરીશું, ત્યારે સમાજમાં સકારાત્મક પરિવર્તન આવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.