વર્ષ 2022 બનશે આ મોટી ઘટના, સચોટ ભવિષ્યવક્તા બાબા વેંગાએ કરી આ ભવિષ્યવાણી

Facts

ઘણી ખરાબ અને સારી યાદો છોડીને આખરે વર્ષ 2021 સમાપ્ત થયું છે. આ આખા વર્ષમાં જ્યાં એક તરફ દુનિયાએ 2020 કરતાં થોડું સારું અનુભવ્યું. તો બીજી તરફ આ વર્ષમાં ઘણા લોકોએ પોતાના પ્રિયજનોને ગુમાવ્યા. હવે લોકોને આશા છે કે શરૂ થયેલું નવું વર્ષ 2022 પાછલા વર્ષો કરતા સારું રહેશે.

દર વર્ષની જેમ 2021 વર્ષના અંત સુધીમાં ભૂતકાળના પ્રખ્યાત પયગંબરોની કહેવાતી ભવિષ્યવાણીઓનો સમયગાળો પણ શરૂ થઈ ગયો હતો. આવી સ્થિતિમાં જો આપણે ઇન્ટરનેટ પરના કેટલાક દાવા વિશે વાત કરીએ તો ભવિષ્યવાણીઓ કહે છે કે 2022 એવું વર્ષ નથી જેની આપણે બધા અપેક્ષા રાખીએ છીએ.

વાંગેલિયા પાંડવ ગુશ્તેરોવા ઉર્ફે બાબા વેંગાએ સૌથી પ્રખ્યાત ભવિષ્યવાદીઓમાંના એક છે જેમણે તાજેતરની ઘણી ઘટનાઓની સાચી આગાહી કરી હોવાનું કહેવાય છે. વાંગેલિયા પાંડેવા ગુશ્તેરોવા ઉર્ફે બાબા વાયેંગા એક જાણીતા પ્રબોધક છે. એવું કહેવાય છે કે તાજેતરમાં તેની ઘણી આગાહીઓ સાચી પડી છે.

બલ્ગેરિયન રહસ્યવાદી બાબા વેન્ગા બાળપણથી જ અંધ હતા. એવું કહેવાય છે કે તેને આંખોની રોશની નહોતી પરંતુ તે ભવિષ્યને સ્પષ્ટ જોઈ શકતા હતા. જો દાવાઓ પર વિશ્વાસ કરવામાં આવે તો વર્ષો પહેલા કરેલી તેમની ઘણી આગાહીઓ તાજેતરમાં સાચી પડી છે. અહેવાલ અનુસાર બાબા વેંગાએ 2022 માટે ઘણી આગાહીઓ કરી હતી. તો ચાલો જાણીએ તેમાંથી કેટલાક ભવિષ્ય વિશે જેના વિશે બાબા વેંગાએ વર્ષો પહેલા કહ્યું હતું.

બાબા વેંગાએ 2004 માં સુનામીની આગાહી કરી હતી. તેણે કહ્યું હતું કે એક વિશાળ મોજુ દરિયાકિનારાને આવરી લેશે અને લોકો મરી જશે. તેવી જ રીતે બલ્ગેરિયન ભવિષ્યવેત્તાએ 2022 વિશે આગાહી કરી છે. તેમણે કહ્યું હતું કે 2022 માં ઓસ્ટ્રેલિયાની સાથે એશિયાના ઘણા દેશો ગંભીર પૂરની ઝપેટમાં આવી જશે.

આગાહી મુજબ આ વર્ષે સંશોધકોની એક ટીમ સાઇબિરીયામાં એક જીવલેણ વાયરસ શોધી કાઢશે. જે અત્યાર સુધી બરફમાં સંગ્રહિત હતો. ગ્લોબલ વોર્મિંગની વિનાશક અસરોને કારણે આ વાયરસ ફેલાવાનું શરૂ કરશે અને ટૂંક સમયમાં નિયંત્રણમાંથી બહાર નીકળી જશે.

બાબા વેંગાની આગાહી કહે છે કે આ વર્ષે ઘણા શહેરો પીવાના પાણીની અછતની ઝપેટમાં આવી શકે છે. તેનું કારણ વધતી જતી વસ્તી અને નદીઓના પ્રદૂષિત પાણી હશે. ઘણા રાજ્યોમાં પીવાના પાણીની એટલી અછત હશે કે તેઓને નવા સ્ત્રોતો શોધવા માટે અન્ય ઉકેલો શોધવાની જરૂર પડશે.

બાબા વેંગાની આગાહી મુજબ ‘ઓમુઆમુઆ’ તરીકે ઓળખાતો એસ્ટરોઇડ પૃથ્વી પર જીવનની શોધ માટે એલિયન્સ દ્વારા મોકલવામાં આવશે. બાબા વેંગાએ ભારતમાં સાક્ષાત્કારના દ્રશ્યોની આગાહી કરતા કહ્યું હતું કે, અહીં તાપમાન 50 ડિગ્રી સેલ્સિયસ સુધી પહોંચી જશે. પછી તીડ પાક અને ખેતીની જમીન પર હુમલો કરશે. જેના કારણે ભયંકર દુષ્કાળની સ્થિતિ સર્જાઈ શકે છે.

ભવિષ્યવેત્તાએ ખુલાસો કર્યો હતો કે, આ વર્ષે લોકો પહેલા કરતા વધારે સમય સ્ક્રીનની સામે વિતાવશે. ટેક્નૉલૉજી પ્રત્યેના આપણા સતત વધી રહેલા વ્યસનને લીધે લોકોમાં માનસિક રીતે બીમાર થવાનું જોખમ વધશે અને કાલ્પનિક વાસ્તવિકતાને ઢાંકી દેશે.

પરંતુ જો આપણે 2022 માટે બાબા વેંગાની આગાહીઓ જોઈએ, તો તેમાંથી ઘણી વાસ્તવિક લાગે છે. ભૂકંપ અને સુનામીની સંખ્યામાં વર્ષોથી વધારો થયો છે. આવી સ્થિતિમાં 2022 માં પણ આવું જ કંઈક થવાની સંભાવના છે. થોડા વર્ષો પહેલા વૈજ્ઞાનિકોએ સાઇબેરીયન પર્માફ્રોસ્ટમાં 30,000 વર્ષથી વધુ સમયથી નિષ્ક્રિય પડ્યા પછી એક વિશાળ વાયરસને પુનર્જીવિત કર્યો. અને ત્યાંનો બરફ પીગળતો રહે છે. ત્યાં હજુ કેટલા અજાણ્યા વાયરસ છુપાયેલા છે તે તો સમય જ કહેશે.

આ ભયાનક સત્ય કોઈનાથી છુપાયેલું નથી કે આ સમયે દુનિયા કેવી રીતે પીવાના પાણીની કટોકટીનો સામનો કરી રહી છે. આ આગાહી સાચી હોવાની સંભાવના છે તે કહેવા માટે નિષ્ણાતની જરૂર નથી. છેલ્લા બે વર્ષમાં ભારતે અભૂતપૂર્વ તીવ્રતાના વિશાળ તીડના આક્રમણનો સામનો કરવો પડ્યો હતો. તેથી આ ભવિષ્યવાણી પણ સાચી સાબિત થઇ છે.

વર્ચ્યુઅલ રિયાલિટીની આગાહી કેવી રીતે સાચી સાબિત થઈ શકે છે, તે આપણે આજકાલ લોકોની ટેક્નોલોજીના વ્યસનને જોઈને જ જાણી શકીએ છીએ. બાકીની ભવિષ્યવાણીમાં કેટલી શક્તિ છે તે વિશે હવે કોઈ કહી શકશે નહીં. શું એલિયન્સ ખરેખર પૃથ્વી પર હુમલો કરશે કે નહી. આ પ્રશ્નનો જવાબ માત્ર સમય જ આપી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.