પુતિનના વૈભવી મહેલ વિશે જાણીને દંગ રહી જશો, સોનાના ડાઇનિંગ ટેબલ પર બેસીને જમે છે રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ

Lifestyle

રશિયા યુક્રેન વચ્ચેના વિવાદ બાદ રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિન ચર્ચામાં છે. હકીકતમાં પુતિને યુક્રેન સાથે યુદ્ધની જાહેરાત કરી દીધી છે અને કહ્યું છે કે રશિયા યુક્રેનમાં સૈન્ય અભિયાન ચલાવવા જઈ રહ્યું છે. ત્યારબાદ આંતરરાષ્ટ્રીય જગતમાં પુતિન વિશે ખુબ ચર્ચાઓ થઈ રહી છે એટલું જ નહીં પરંતુ સોશિયલ મીડિયા પર પણ પુતિનનો ઉલ્લેખ થઈ રહ્યો છે.

આ સાથે રશિયા યુક્રેન યુદ્ધ અને પુતિન સાથે જોડાયેલી ઘણી માહિતી ઈન્ટરનેટ પર સામે આવી રહી છે. આ દરમિયાન અમે રશિયાના રાષ્ટ્રપતિના ઘર વિશે વાત કરીશું. જે તેની લક્ઝરીના કારણે ખૂબ પ્રખ્યાત છે. પુતિનનો મહેલ ખૂબ જ રહસ્યમય માનવામાં આવે છે અને તેનાથી સંબંધિત ઘણા રહસ્યો સામે આવ્યા નથી. કહેવાય છે કે આ પેલેસમાં પુતિન વગર કોઈ પક્ષીને પણ નથી મારી શકતું.

પુતિનના મહેલનું નામ ધ ગ્રેન્જ ક્રેમલિન છે જે મોસ્કોમાં છે. તેના દરેક ખૂણામાં રશિયન રાજાશાહીનો મહિમા દેખાય છે જેને પાવરનું કેન્દ્ર માનવામાં આવે છે. કહેવાય છે કે પુતિનનો મહેલ જેટલો રાજાશાહી જેવો છે તેટલો જ વિશ્વ માટે કોયડો છે. હકીકતમાં સામંત યુગમાં રશિયાના રાજાઓ પોતાના માટે ખાસ કિલ્લાઓ બનાવતા હતા અને ક્રેમલિન પણ એક એવો જ કિલ્લો છે.

ક્રેમલિનની સુરક્ષા વ્યવસ્થા ખૂબ જ શક્તિશાળી છે જેની ડિઝાઇન કોઈને પણ ધ્રુજાવી શકે છે. અહીં સુરક્ષા માટે 21 ટાવર લગાવવામાં આવ્યા છે. ખાસ વાત એ છે કે તે દૂરથી જોવા પર ત્રણ માળનો લાગે છે પરંતુ એવું નથી. આ મહેલ માત્ર બે માળનો છે. આ મહેલ 25000 ચોરસ મીટરમાં ફેલાયેલો છે.

ગ્રાન્ડ ક્રેમલિન પેલેસ 124 મીટર પહોળો અને 47 મીટર ઊંચો છે. ક્રેમલિન પેલેસ ઊંચી દિવાલોથી ઘેરાયેલો છે અને આ દિવાલો 1.5 માઈલ લાંબી અને 21 ફૂટ જાડી છે. મહેલની બાઉન્ડ્રી વોલ પર 21 ટાવર છે. એવું કહેવાય છે કે ગ્રાન્ડ ક્રેમલિન પેલેસના ઘણા ટાવરની નીચેની સુરંગ છે. ઈમરજન્સીની સ્થિતિમાં આ સુરંગમાંથી બહાર નીકળી શકાય છે.

આ મહેલની બરાબર સામે સ્ટેટ ક્રેમલિન પેલેસ છે જેમાં 800 થી વધુ રૂમ છે. આ મહેલ જમીનથી 16 મીટર નીચે પણ બનાવવામાં આવ્યો છે. જેનો ઉપયોગ ઈમરજન્સીમાં થઈ શકે છે. આ મહેલ વર્ષ 1961માં બનાવવામાં આવ્યો હતો. રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ ક્રેમલિનમાં રહે છે. તે ખુબ સુરક્ષિત છે. સિક્યોરિટીની સાથે સાથે તેનું ઈન્ટિરિયર ખૂબ જ ખાસ છે. તેમાં સ્પા, થિયેટર, કેસિનો વગેરે જેવી તમામ સુવિધાઓ છે.

ડાઇનિંગ ટેબલના કેટલાક ભાગો પર પણ સોનાનો ઢોળ ચડાવ્યો છે. જેના પરથી તમે કલ્પના કરી શકો કે તે કેટલું વૈભવી છે. સાથે જ કહેવાય છે કે તેમાં એક ખજાનો પણ છે જેમાં અબજોની કિંમતનો સામાન છે. સાથે જ એક ખાસ તાજ છે જેમાં મોંઘા હીરા જડેલા છે. રૂમના ઘણા રહસ્યમય દરવાજા પણ છે. તેમના આ મહેલના કેટલાક રહસ્યો હજુ પણ સામે આવ્યા નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published.