એક સમયે ઘરમાં 500 રૂપિયા પણ ન્હોતા, પોતાની મહેનતના દમ પર આજે કરોડોના મલિક બન્યા

Story

દુનિયામાં ઘણા એવા અમીર લોકો છે જેઓ ધનની પાછળ દોડે છે. પરંતુ આ પૈસાને બીજાથી બીજાને મદદ કરવાની જીગર બહુ ઓછા લોકો પાસે હોય છે. ગર્વની વાત છે કે આપણા દેશમાં આવા દાતાઓ છે જે લોકોની દુર્દશા સમજીને તેમની મદદ માટે આગળ આવે છે. આજે અમે તમને એવા જ એક દાતા વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

તમે સાંભળ્યું હશે કે ઘણી કંપનીઓ તેમના કોઈ કર્મચારીના મૃત્યુ પર તેમના પરિવારને મદદ કરે છે. પરંતુ અમે જે કંપનીની વાત કરી રહ્યા છીએ તેણે તેના કર્મચારીના મૃત્યુ પછી તેના પરિવારને ન માત્ર મદદ કરી પરંતુ તેનું જીવન પણ બદલી નાખ્યું. અમે અહીં IDFC ફર્સ્ટ બેંકના MD અને CEO વી વૈદ્યનાથન વિશે વાત કરી રહ્યા છીએ.

વી વૈદ્યનાથનની કંપનીના કર્મચારીના મૃત્યુ બાદ તે મૃતક કર્મચારીના પરિવારની મદદ માટે આગળ આવ્યા હતા. સીઈઓ વી વૈદ્યનાથને તેમના મૃતક કર્મચારીના પરિવારને મદદ કરવા માટે તેમના 5 લાખ શેર આપ્યા. તમને જણાવી દઈએ કે આ શેર્સની કિંમત લગભગ 2 કરોડ રૂપિયા છે.

આઈડીએફસી ફર્સ્ટ બેન્કે ગુરુવારે સ્ટોક એક્સચેન્જોને મોકલેલી નોટિસમાં આ માહિતી આપતાં જણાવ્યું હતું કે બેન્કના એમડી અને સીઈઓ વી વૈદ્યનાથને પોતાની ઉદારતા બતાવીને મૃતક સહકર્મીના પરિવારને મદદ કરવા માટે બેન્કના 5 લાખ શેર આપ્યા છે. આ શેરની હાલની 2.1 કરોડ રૂપિયા કરતા પણ વધુ છે

તમને જણાવી દઈએ કે વી વૈદ્યનાથને ઘણી વાર આવી રીતે લોકોને મદદ કરી છે. તે તેની ઉદારતા માટે પહેલેથી જ ખૂબ પ્રખ્યાત છે. તે તેના કર્મચારીઓ, ટ્રેનર્સ, ઘરેલુ સહાયકો અને ડ્રાઇવરોને મદદ કરતા રહે છે. તેણે પોતાના કર્મચારીઓને કાર અને મકાન ખરીદવામાં પણ મદદ કરી છે. આ સિવાય તે બાળકોના શિક્ષણ અને આર્થિક સુરક્ષા માટે ગિફ્ટના રૂપમાં શેર આપતા રહે છે.

મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર વૈદ્યનાથન અત્યાર સુધીમાં પોતાના કર્મચારીઓને મદદ કરવા માટે 9 લાખથી વધુ શેર ગિફ્ટ કરી ચૂક્યા છે. જેની કિંમત 3.95 કરોડ રૂપિયાથી વધુ છે. જરૂરિયાતમંદોને મદદ કરવા માટે જાણીતા વૈદ્યનાથને વર્ષ 2018 માં તેમના પરિવારના સભ્યો અને અહીં કામ કરતા લોકોને 4,30,000 શેર ભેટમાં આપ્યા હતા.

વૈદ્યનાથન વિશે એક સૌથી ખાસ વાત એ છે કે તેઓ ક્યારેય કોઈ ઉપકાર ભૂલતા નથી. આજે ભલે તે બીજાની મદદ માટે કરોડો રૂપિયા ખર્ચે છે પરંતુ એક સમય એવો હતો જ્યારે તે અને તેનો પરિવાર આર્થિક સંકટનો સામનો કરી રહ્યા હતા. ચેન્નાઈમાં એક સામાન્ય પરિવારમાં જન્મેલા વૈદ્યનાથને શરૂઆતના જીવનમાં ઘણો સંઘર્ષ કર્યો હતો.

સરકારી શાળાઓમાંથી અભ્યાસ પૂરો કરનાર વૈદ્યનાથને બિરલા ઈન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ ટેકનોલોજી રાંચીની પ્રવેશ પરીક્ષા પાસ કરી હતી. ત્યારબાદ તેમને કાઉન્સેલિંગ માટે રાંચી જવું પડ્યું. અભ્યાસ માટે સખત મહેનત કરવી તેના હાથમાં હતી પરંતુ ઘરની આર્થિક સ્થિતિ એટલી સારી ન હતી કે તેઓ ટિકિટ લઈને રાંચી જઈ શકે.

આવી સ્થિતિમાં તેમની શાળાના એક શિક્ષકે વૈદ્યનાથનને મદદ કરી. તેણે તેના શિક્ષક પાસેથી 500 રૂપિયા લીધા અને કાઉન્સેલિંગ માટે રાંચી ગયા. વૈદ્યનાથન જીવનમાં સંઘર્ષો સામે લડતા રહ્યા અને સફળતાના શિખરો પર પહોંચ્યા. સમય વીતી ગયો હતો પરંતુ તેમ છતાં તે તેના શિક્ષકને ભૂલ્યા ન હતા જેણે તેમને મદદ કરી હતી.

વૈદ્યનાથને આ મદદ તેના ગણિત શિક્ષક પાસેથી લીધી હતી અને તે હંમેશા તેમને યાદ રાખતા હતા. આર્થિક રીતે સમૃદ્ધ બન્યા પછી વૈદ્યનાથને તેના શિક્ષકની શોધ શરૂ કરી. તેણે ઘણા લોકોને તે શિક્ષક વિશે પૂછ્યું. આખરે IDFC બેંકના સ્ટાફ દ્વારા ખબર પડી કે તેમના ગણિતના શિક્ષક આગ્રામાં રહે છે. આ પછી વૈદ્યનાથને તેમના શિક્ષકનો સંપર્ક કર્યો અને તેમનો આભાર માનીને તેમને એક લાખ શેરની ભેટ આપી.

Leave a Reply

Your email address will not be published.