માતાની મમતા: અનાથ આશ્રમમાંથી દત્તક લીધેલા પુત્રને યુક્રેન યુદ્ધમાંથી જીવના જોખમે બચાવ્યો

World

માતાની સૌથી ખાસ વાત એ છે કે તે માત્ર તેના શરીરથી જન્મેલા બાળકને જ પ્રેમ નથી કરતી પરંતુ તે જેને પોતાનો પુત્ર માને છે તેના માટે કંઈ પણ કરવા તૈયાર હોય છે. જો માતાને તેના બાળક માટે મૃત્યુ સુધી લડવું પડે તો પણ તે પીછેહઠ કરતી નથી. હાલ એક અમેરિકન માતાએ આવું જ કંઈક કર્યું છે.

યુએસની હેઝલ નામની મહિલા તેના દત્તક લીધેલા પુત્રને બચાવવા પૂર્વ યુરોપ ગઈ હતી. મહિલાએ દત્તક લીધેલા પુત્રનું નામ એન્ડ્રી છે. આ મહિલાએ યુક્રેનના એક અનાથાશ્રમમાંથી દત્તક લીધો હતો. આ મહિલાએ ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરીને પોતાના પુત્રને યુક્રેન યુદ્ધમાંથી બચાવ્યો.

આ મહિલા તેના ઘરથી 5500 માઇલ દૂર મુસાફરી કરી તેના પુત્રને યુદ્ધની વચ્ચેથી પાછો લાવી. બ્રિટેની મહેલ હેજલ અને તેના પતિ મેટે સત્તાવાર રીતે જાન્યુઆરીમાં એન્ડ્રેને દત્તક લીધો હતો. આ મહિલા પહેલીવાર 2015માં એન્ડ્રેને મળી હતી જ્યારે તે 10 વર્ષનો હતો. થોડા વર્ષો સુઘી આ મહિલા તેને દત્તક લઈ શકી ન હતી કારણ કે ત્યાં સુધી આ એન્ડ્રેના દાદા જીવિત હતા.

તેના દાદાના મૃત્યુ પછી એન્ડ્રેને ઉછેરવાની જવાબદારી તેની સાવકી દાદીને સોંપવામાં આવી હતી. છેવટે 2019 માં તે સમય આવી ગયો જ્યારે એન્ડ્રે દત્તક લેવા માટે લાયક બની ગયો. ત્યારબાદ હેઝલ ખુશ હતી કે તે તેના દત્તક પુત્રને ઘરે લાવવા માટે 10 માર્ચે યુક્રેન જઈ શકશે. પરંતુ રશિયન હુમલાએ તેનો પ્લાન બગાડ્યો.

આ અચાનક સર્જાયેલી પરિસ્થિતિએ બ્રિટની અને મેટને હેરાન કર્યા. ખતરો રોજેરોજ વધતો જતો હતો પણ શું કરવું તે બંનેને સમજાતું ન હતું. બ્રિટ્ટેનીના મિત્રની માતાએ કહ્યું કે તેમનો એક મિત્ર પોલેન્ડમાં રહે છે અને તે તેમને ત્યાં રહેવા માટે જગ્યા આપી શકે છે ત્યારે બંનેને રાહત થઈ હતી.

આ પછી બ્રિટની અને મેટે ત્યાં જવાનું જોખમ લીધું. યુક્રેનમાં એન્ડ્રે જે શહેરમાં રહેતો હતો તે શહેર રશિયન સૈનિકોથી એવી રીતે ઘેરાયેલું હતું કે તેને ત્યાંથી બહાર કાઢવું ​​એ એક સ્વપ્ન જેવું હતું. જ્યારે બ્રિટ્ટેની પોલેન્ડ આવી ત્યારે મંત્રાલય દ્વારા તેને કહેવામાં આવ્યું કે એન્ડ્રે જ્યાં રહે છે ત્યાં જવું મુશ્કેલ છે.

કારણ કે તે શહેર રશિયન સૈનિકોથી ઘેરાયેલું હતું. પરંતુ બીજા દિવસે રીતે તેઓ ભાગીને એન્ડ્રે સુધી પહોંચવામાં સફળ થયા અને તેને યુક્રેનની સરહદની બહાર લાવ્યા. બ્રિટ્ટનીએ આ વિશે કહ્યું કે એન્ડ્રેને યુક્રેનમાંથી સુરક્ષિત બહાર કાઢવામાં એમ્બેસીએ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા ભજવી હતી. આખરે તે સમય આવ્યો જ્યારે બ્રિટની તમામ મુશ્કેલીઓનો સામનો કર્યા પછી તેના દત્તક પુત્રને મળી શકી.

Leave a Reply

Your email address will not be published.