ચોટીલાના ડુંગર પર આજે પણ સાક્ષાત બિરાજે છે ચામુંડા માતા, આ એક રહસ્યના કારણે આજે પણ કોઈ રાત્રે આ મંદિરમાં નથી રોકાતું

Religious

ગુજરાતમાં ઘણા બધા મંદિરો આવેલા છે. ગુજરાતની પાવન ધરા પર જુદા જુદા દેવી દેવતાઓ બિરાજમાન છે. દરેક મંદિરમાં દૂર દૂરથી ભક્તો દર્શન કરવા માટે આવે છે અને ધન્યતા અનુભવે છે. દરેક મંદિર સાથે કોઈને કોઈ રહસ્ય જોડાયેલું હોય છે. ત્યારે આજે અમે તમને ગુજરાતની ધરા પર આવેલ માં ચામુંડાના ધામ એવા ચોટીલા વિશે વાત કરીશું.

ગુજરાતના સુરેન્દ્રનગર જીલાના ચોટીલામાં માં ચામુંડાના ભવ્ય મંદિર આવેલું છે. આ મંદિરમાં હજારોની સંખ્યામાં ભક્તો માં ચામુંડાના દર્શને આવે છે. ખાસ કરીને પૂનમના દિવસે મોટી સંખ્યામાં ભક્તો દર્શને આવતા હોય છે. આ મંદિરમાં આવતા ભક્તોનું એવું કહેવું છે કે આ મંદિરમાં સાક્ષાત ચામુંડા માતાને સ્થાપિત કરવામાં આવ્યા છે.

કહેવાય છે કે જે કોઈ પણ અહી દર્શનાર્થે આવે છે તેના જીવનમાં આવતા બધા દુખો માતા દૂર કરે છે. તેથી જ અહી ભક્તો દર્શન કરવા માટે મોટી સંખ્યામાં ઉમટી પડે છે. મંદિરમાં આવતા ભક્તોને માતા ચામુંડાના દર્શન કરવા માટે સાડા છસો જેટલા પગથિયાં ચડવા પડે છે. આ મંદિરમાં આવતા ભક્તો માટે પગથિયાં ચડતા સમયે તકલીફ ન થાય તે માટે અનેક પ્રકારની સુવિધાઓ કરવામાં આવી છે.

લોકકથા અનુસાર ચોટીલા ડુંગરને એક હજાર વર્ષ જૂનો ડુંગર માનવામાં આવે છે. આ મંદિરમાં બિરાજમાન માતાજીને ચંડી ચામુંડા માતાના મંદિર તરીકે ઓળખવામાં આવે છે. માં ચામુંડાએ અત્યાર સુધી ઘણા ભક્તોને પરચાઓ આપ્યા છે. આ મંદિરમાં એક એવી પણ માન્યતા રહેલી છે કે રાતની આરતી પછી ડુંગર પર કોઈ પણ ભક્ત કે પૂજારી રોકાઈ શકતું નથી. જે કોઈ પણ દર્શનાર્થે આવે છે તે સંધ્યા આરતી બાદ મંદિરમાંથી નીકળી જાય છે. આજ સુધી કોઈ અહી રાત રોકાયું નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published.