એલિયને કર્યો ચીનના વૈજ્ઞાનિકોનો સંપર્ક, શુ એલિયનને પૃથ્વી પર લાવશે ચીન

Tech

આપણે ગમે તેટલા દાવાઓ કરીએ કે આપણે પ્રગતિ કરી છે. પરંતુ હજુ સુધી આપણે એ જાણી શક્યા નથી કે એલિયન્સ ખરેખર અસ્તિત્વમાં છે કે નહીં. શું એલિયન્સ ખરેખર આ દુનિયામાં અસ્તિત્વમાં છે? વૈજ્ઞાનિકો પણ આ અંગે રિસર્ચ કરી રહ્યા છે. પરંતુ હજુ સુધી સફળ થયા નથી. જો કે એવું પણ કહેવાય છે કે પૃથ્વી બહાર એલિયન્સ અસ્તિત્વમાં છે.

વૈજ્ઞાનિકો એલિયન્સ છે કે નહીં અને જો છે તો ક્યાં છે તે અંગે રાત દિવસ શોધ કરી રહ્યા છે. લોકોને એવું લાગી રહ્યું છે કે અમેરિકાને આ અંગે જાણ હશે. પરંતુ સરકારે આ બાબતે વાતો કરવાનો ઇન્કાર કર્યો છે. ત્યારે વિશ્વભરમાં એક મજબૂત સમાચાર છે કે ચીનને આ અંગે સંકેતો સંકેતો મળ્યા છે. 

આ સમાચારના કેન્દ્રમાં ચીનની ‘સ્કાય આઇ’ છે. તે 500 મીટરનું છિદ્ર ગોળાકાર રેડિયો ટેલિસ્કોપ છે. જે દક્ષિણ-પશ્ચિમ ચીનના ગુઇઝોઉ પ્રાંતમાં આવેલું છે. જાણકારી અનુસાર ચીનની સરકાર દ્વારા સમર્થિત સાયન્સ એન્ડ ટેક્નોલોજી ડેઇલીના એક રિપોર્ટમાં આ બાબતે કહેવામાં આવ્યું છે. રિપોર્ટમાં શોધ ટીમના મુખ્ય વૈજ્ઞાનિક ઝાંગ ટોનજીને ટાંકીને જણાવવામાં આવ્યું છે.

આ ટીમની રચના બેઇજિંગ નોર્મલ યુનિવર્સિટી, ચાઇનીઝ એકેડેમી ઓફ સાયન્સિસની રાષ્ટ્રીય ખગોળીય વેધશાળા અને કેલિફોર્નિયા યુનિવર્સિટી દ્વારા કરવામાં આવી છે. ત્યારે વૈજ્ઞાનિક ઝાંગે કહ્યું છે કે તેમની ટીમે 2020માં પઝલ જેવા સિગ્નલના બે સેટ જોયા હતા. આ સંકેતો ફાસ્ટ ટેલિસ્કોપ દ્વારા 2019 માં કબજે કરવામાં આવ્યા હતા

ત્યારે આલ્ફાબેટને પણ ટાર્ગેટ કરીને એકત્રિત કરવામાં આવેલા ડેટા પરથી આ વર્ષે સિગ્નલ મળ્યું છે. જો કે વૈજ્ઞાનિક ઝાંગે એવી શક્યતા વ્યક્ત કરી છે કે આ સંકેતો રેડિયોના ઇન્ટરફેરેંસને કારણે થઈ શકે છે. જો કે સાયન્સ એન્ડ ટેક્નોલોજી ડેઈલીએ આ રિપોર્ટને વેબસાઇટ પરથી હટાવી દીધો છે.

Space.com અનુસાર FAST ટેલિસ્કોપ વિશેની આ અફવાઓ વિશે વધુ માહિતી મેળવવા માટે નિષ્ણાતો બેઇજિંગ નોર્મલ યુનિવર્સિટીના સંશોધકો સાથે કામ કરતા વૈજ્ઞાનિકો સુધી પણ પહોંચ્યા. તેમાં કેલિફોર્નિયા યુનિવર્સિટીના ડિપાર્ટમેન્ટ ઑફ એસ્ટ્રોનોમીના ડેન વર્થિમરનો સમાવેશ થાય છે. તેણે નકારી કાઢ્યું કે એલિયન્સે FAST દ્વારા સિગ્નલ મોકલ્યા હતા.

તેમણે દાવો કર્યો હતો કે આ સંકેતોનું કારણ રેડિયો ઇન્ટરફેરેંસ છે. આ સિગ્નલો બીજી દુનિયામાંથી આવ્યા નથી. પરંતુ રેડિયો પ્રદૂષણને કારણે પૃથ્વીમાંથી બહાર આવ્યા છે. તેને રેડિયો આવર્તન દખલ પણ કહેવામાં આવે છે. આવા સંકેતો ફોન, ટીવી ટ્રાન્સમીટર, રડાર અથવા ઉપગ્રહોમાંથી આવી શકે છે.

વર્થિમરે કહ્યું કે અત્યાર સુધી સંશોધકો દ્વારા શોધાયેલા તમામ સંકેતો આપણી પોતાની સભ્યતામાંથી આવ્યા છે એલિયન્સમાંથી નહીં. તેમણે કહ્યું કે આ બધું રેડિયોના વધતા પ્રદૂષણને કારણે થઈ રહ્યું છે.તેમણે એમ પણ કહ્યું કે આવા કાર્યોને પૂર્ણ કરવા માટે આપણે ચંદ્ર સુધી જવું પડી શકે છે કારણ કે ત્યાં આપણે આવા રેડિયો ઇન્ટરફેરેંસથી બચી શકીશું.

Leave a Reply

Your email address will not be published.