દુનિયાની સૌથી મોંઘી કેરી જેની રખેવાળી માટે ગાર્ડ મુક્યા છે, કિંમત જાણીને આંખો ફાટી જશે

Story

શું તમે દુનિયાની સૌથી મોંઘી કેરી ખાધી છે હવે ભારતમાં પણ તેની ખેતી શરૂ થઈ ગઈ છે તેની એક કેરી ની કિંમત લાખો રૂપિયામાં છે એટલું જ નહીં આ કેરીની રખેવાળ માટે ગાર્ડ અને કૂતરાને રાખવામાં આવ્યા છે. કેરી અઢી લાખ રૂપિયા, આ સાંભળીને જ તમને કંઈક આચાર્ય થઈ શકશે પરંતુ ખરેખર મધ્યપ્રદેશના જબલપુરમાં એક કેરી પ્રેમીએ એ પ્રકારની કેરી ઉગાડી છે જેને જાપાનમાં કિંમત અઢી લાખ રૂપિયા કિલો છે.

જબલપુરમાં સંકલ્પ સિંહ ને લગભગ સાડા 12 એકરમાં બગીચો છે, જેમાં કેરીની ખેતી થાય છે આ બંને બગીચામાં તેમને અલગ અલગ પ્રકારની કેરીની જાતના ઝાડ લગાવી રાખ્યા છે. તેમને આ બગીચામાં આ કેરીથી લઈને જાપાનની ટોઈઓ નો ટમેંગો નામની પ્રજાતિ પણ છે, અને તેની ખાસિયત એ છે કે આ કેરી અઢી લાખ રૂપિયા કિલો સુધી જાપાનમાં વેચાય છે.

સંકલ્પસિંહ 2013માં ખેતી કરવાની શરૂઆત કરી હતી ત્યારબાદ તેમને કેરીની ખેતી ઉપર વધુ ધ્યાન આપ્યું વર્તમાનમાં તેમના બગીચામાં 24 થી વધુ પ્રકારના ઝાડ લાગેલા છે. જાપાનની ટોઈઓ નો ટમેંગો પ્રજાતિ નું ઝાડ તેમને એક વ્યક્તિ પાસેથી યાત્રા દરમિયાન મળ્યું હતું તે જણાવે છે કે સૌથી મોંઘી પ્રજાતિ જાપાનની ટોઈઓ નો ટમેંગો છે જે દેખવામાં પણ ખૂબ જ આકર્ષક છે.

તેમને પહેલું ફળ બાબા મહાકાલ ના દરબારમાં જણાવ્યું હતું. આ કેરી 900 ગ્રામના વજનની હતી અને આ જ કારણ છે કે કેરીને જોવા માટે મોટી સંખ્યામાં લોકો બગીચામાં આવે છે. જાપાનની ટોઈઓ નો ટમેંગો માં ભલે તેની કિંમત અઢી લાખ રૂપિયા પ્રતિ કિલો હોય પરંતુ ભારતમાં અત્યાર સુધી આ કિંમત મળી નથી તે જણાવે છે કે આ મોંઘી કેરી છે પરંતુ તેને આર્થિક રીતે સક્ષમ લોકો જ ખરીદી શકે છે હા દેશમાં પણ આ તે 50 હજાર રૂપિયા કિલો સુધી વેચાઈ છે.

સંકલ્પસિંહ કેરીની ખેતી દેશની અને દુનિયામાં સૌથી અલગ ઓળખ આપી છે, તે જણાવે છે કે પહેલા તેમની માટે રાતનો સમય આ કેરીની સુરક્ષા કરવા માટે ખૂબ જ કઠિન કામ હતું તેની માટે તેમને કૂતરાને પાડ્યા અને બાળ કુતરા રાત્રે આ કેરીના ઝાડની રખેવાળી કરે છે પરંતુ હવે દિવસમાં પણ સુરક્ષા ગાડ રાખવા પડે છે તે સિવાય કેરીની ચોરી કરવાનું જોખમ વધેલું જ રહે છે.

આ બગીચામાં તેઓ એક રેસ્ટોરન્ટ પણ ચલાવે છે અને અહીં જનાર લોકો માટે અહીં લાગેલી કેરી આકર્ષણનું કેન્દ્ર છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.